Difference between Agreement to Sale and Sale Deed in Marathi

April 29, 2022 3:32 am Published by

अधिकारिक रूपात वाचा

यशस्वी घरविक्रीसाठी आपल्याला माहिती असणे आवश्यक आहे जेणेकरुन आपण बुकिंग फॉर्म मध्ये असं लिहिलं जातं की “विक्रीसाठी समजूती” किंवा “विक्री सुविधा” तर त्यात संदर्भित आहे. चला आज आमचा विषय “विक्रीसाठी समजूती आणि विक्री शस्त्र सोडलं” हे आहे. हे प्रत्येक घरविक्रेच्या जीवनातील महत्त्वाच्या प्रकारे आहेत आणि हे कंत्राटिंग विषय बरोबर माहिती नसलेल्यांसाठी जास्त मुदळलं आहे.

अंतर

समजूती आणि बिक्री शस्त्र सोडलं दोन्ही मुद्दे विक्रीच्या प्रक्रियेत अत्यंत महत्वाचे आहेत. तशी “विक्रीसाठी समजूती” किंवा “विक्री सुविधा” हा महत्वाचा कागदाचा असल्याने ते घरच्या विक्रीसाठी अत्यंत आवश्यक आहे. दुसऱ्या बाजारात, ते त्यांच्या मूल्य मानकांच्या आधारे समजूती तयार करतात, आणि त्यांच्या कंत्राट ठेवल्यानंतर ते त्यांच्या ग्राहकांना त्यांच्या अंतिम घरच्या मूल्यासाठी व्हायचं आहे.

दुसरीकडे, “बिक्री शस्त्र सोडलं” हा कागद मुद्दा असल्याने ग्राहक आणि विक्रेता दोन्हीं त्यांच्या विविध मतांच्या आधारे त्यांच्या घरच्या विक्रीच्या कंत्राटाची अंतिम समजूती ठेवतात आणि त्यांच्या हक्कांची पुष्टी करतात.

जाणून घ्या an Example

एक उदाहरण देण्यास त्याचा फायदा आहे कारण हे विषय अत्यंत वेगळं आहे. परिवारातील एका व्यक्तीने घर विकण्याची निर्णय घेतली आहे. त्याच्या विक्रीसाठी, त्यांना विक्रेते म्हणून समजूती लागण्यात आली आहे. त्यांनी एक महिन्याची अंतिम समजूती केली आहे आणि त्यांच्या विक्रेत्याने एक महिना उत्तर दिलेला नाही. आता त्याला त्याचं घर सोडण्यासाठी तुम्हाला विक्री शस्त्र सोडलं पहा लागेल किंवा समजूती तोडलं पहा लागेल.

शेवटी

वास्तविकतेत, घरच्या विक्रीच्या कंत्राटांचा वापर करतांना आवश्यक आहे की आपण यशस्वी घर विक्री साधारण माहिती वाचाल, आणि त्यांच्यासह आपल्या स्थानिक विक्रेत्यांशी संपर्क साधावा. ही दोन्ही मुद्दे जणू शक्य असल्यास आपण आपले स्थिती चांगले बनवू शकता, आणि आपण आपल्या घरची पुरवठा आणि चांगल्या समजूतीसह संपन्न करू शकता. यामध्ये, या विषयात एक अचूक अनुभवी कॉपी एडिटरच्या मदतीने आता आपली मदत प्राप्त करण्याची शक्यता आहे.

Categorised in: Uncategorized

This post was written by breadandbutter

Comments are closed here.